Mô tả sản phẩm
Tính năng quan trọng nhất:-chống cháy nổ
Nguyên tắc: Chống cháy, nâng cao độ an toàn và các kết cấu chống cháy nổ-khác nhằm cách ly các bộ phận của đèn có thể tạo ra tia lửa điện hoặc nhiệt độ cao từ môi trường nổ. Tia lửa từ sự cố đoản mạch-của đèn sẽ không đốt cháy khí hoặc bụi nguy hiểm bên ngoài.
Chứng nhận: ATEX (EU), IECEx (Quốc tế), UL/CSA (Bắc Mỹ), CCC-Ex (Trung Quốc), v.v.
Bảo vệ vượt trội
Nó phải có khả năng chống cháy nổ,-chống bụi và chống nước- ở cấp độ IP66, IP67 hoặc IP68. Điều này giúp đèn có khả năng chống sóng cuốn, mưa lớn và sương muối trên boong tàu.
Khả năng chống ăn mòn
Môi trường biển có nhiều muối và độ ẩm, do đó thân đèn được cấu tạo từ các vật liệu-chống ăn mòn chẳng hạn như hợp kim nhôm- cấp hàng hải và được xử lý bằng anodizing, phun nhựa epoxy hoặc mạ điện.
Hiệu quả và bảo tồn năng lượng
Nguồn sáng LED cắt giảm chi phí tiêu thụ năng lượng và bảo trì tàu do hiệu suất phát sáng tuyệt vời và tuổi thọ dài.
Độ sáng cao, độ chiếu sáng đồng đều.
Mạnh mẽ và chống rung-
Việc điều hướng khiến tàu rung lắc liên tục. Đèn làm việc LED-chống cháy nổ phải mạnh và chống-rung để tránh các bộ phận bên trong bị lỏng hoặc hư hỏng.
Khả năng tản nhiệt được thiết kế tốt-
Tuổi thọ của đèn LED liên quan nhiều đến nhiệt độ hoạt động. Thiết kế tản nhiệt tuyệt vời (cấu trúc vây như vậy) có thể giữ cho chip LED ở nhiệt độ phù hợp, kéo dài tuổi thọ bóng đèn.

Các sản phẩmĐặc trưng
2.Những đèn pha chống cháy nổ-này đã trải qua quá trình thử nghiệm rộng rãi và đã được cấp phép-rõ ràng để sử dụng ở những khu vực mà vật liệu dễ cháy, bụi và khí nổ có thể tạo ra các điều kiện nguy hiểm.
Các sản phẩmĐặc điểm kỹ thuật
| Điện áp định mức | AC220V |
| Quyền lực | 300-400W |
| Cấp độ bảo vệ | IP66 |
| Góc chiếu sáng | 45/60/90 độ |
| Số lượng đèn LED | 120 chip |
| Thông số cơ bản | CREE3030 |
| Lớp chống ăn mòn | WF2 |
| Lớp chống cháy nổ | Ex de mb IIC T6 |
| Hiệu suất ánh sáng | 120lm/w |
| Tính thường xuyên | 50/60hz |
| Hệ số công suất | >0.95 |
| Nhiệt độ hoạt động | -20~40 độ |
| Nhiệt độ bảo quản | -20~40 độ |
| Nguồn sáng | dẫn đến |
| Nhiệt độ màu tương quan | 3000-6500k |
| Chỉ số hoàn màu | Lớn hơn hoặc bằng 70 |
| Tuổi thọ hoạt động của đèn LED | 100000 |
| Cân nặng | 21kg |
| Kích cỡ | 552*323*190mm |
Sản phẩm Deđuôi




Các sản phẩmỨng dụng
Đèn làm việc LED chống cháy nổ-trên biển chủ yếu được sử dụng ở những khu vực có nguy cơ cháy nổ hoặc có yêu cầu nghiêm ngặt về an toàn sau:
Vùng nguy hiểm:
Sàn dầu hàng, phòng bơm và phòng máy nén của tàu chở dầu.
Khu vực làm hàng của tàu chở hóa chất.
Các khu vực xung quanh hệ thống chứa và khu vực nạp/dỡ của tàu chở khí hóa lỏng (LNG/LPG).
Gần các bồn chứa nhiên liệu, bồn chứa dầu bôi trơn và phòng ắc quy của tàu.
Khu vực làm việc chung:
Khu vực làm việc trên boong: Bốc xếp hàng hóa, bảo trì thiết bị, chiếu sáng vận hành neo đậu.
Cabin: Mặc dù cabin thường được -thông gió cưỡng bức nhưng vẫn tiềm ẩn những rủi ro và cần phải sử dụng đèn chống cháy nổ-.
Bên trong hầm hàng: Cung cấp ánh sáng để kiểm tra và xếp/dỡ hàng hóa.
Các lối đi bên ngoài của tàu, khu vực cất giữ và hạ xuồng cứu sinh.
Công ty của chúng tôi


