Chiếu sáng High Bay so với Low Bay

Có rất nhiều từ và chức năng được sử dụng trong ngành công nghiệp chiếu sáng để mô tả các loại thiết bị chiếu sáng khác nhau. Khi so sánh đèn chiếu sáng cao với đèn chiếu sáng thấp, bạn có thể có một số thắc mắc nếu bạn chưa quen với việc chiếu sáng hoặc chỉ muốn cải thiện.
Làm thế nào để đèn bay cao hoạt động?
Đèn được thiết kế để sử dụng trên trần cách mặt đất từ 20 đến 40 feet thường được gọi là đèn bay cao. Thông thường, không gian công nghiệp và thương mại nhất định có trần nhà cao.
Ánh sáng bay thấp hoạt động như thế nào?
Đèn bay thấp thường được mô tả là đèn được thiết kế để lắp đặt trên trần nhà cách mặt đất dưới 20 feet. Kiểu trần điển hình nhất được tìm thấy trong các khu dân cư, phần lớn các cơ sở bán lẻ và các tòa nhà công cộng là trần nhà thấp.
Điều gì làm cho hai người khác nhau?
Vấn đề chiều cao trần nhà luôn là yếu tố quyết định sử dụng vách ngăn cao hay trần thấp. Điều này là do nhu cầu cần thiết của từng địa điểm có thể cần một thiết kế riêng biệt cho hai loại thiết bị chiếu sáng này. Ví dụ, nồng độ của sự lan truyền ánh sáng là một trong những biến thể chính. Để đảm bảo rằng ánh sáng phân bổ xuống dưới theo cách cần thiết để có thể nhìn thấy trong không gian từ khoảng cách xa hơn, phần lớn đèn chiếu sáng trên cao sẽ sử dụng chóa phản xạ. Ngoài việc có độ sáng cao hơn so với các thiết bị chiếu sáng bay thấp, đèn chiếu sáng bay cao còn có phạm vi chiếu sáng xa hơn. Để tiếp cận được tất cả các khu vực quan trọng và ngăn bóng tối, đèn được lắp đặt ở xa có thể gặp khó khăn hơn trong việc duy trì độ sáng như bạn muốn. Do đó, nó cần bù lại điều này bằng công suất quang thông cao hơn.
Tại sao việc đưa ra quyết định đúng đắn lại quan trọng?
Những tác động tiêu cực của việc chọn sai vật cố định cho không gian của họ khiến rất nhiều người lo lắng. Bản thân kết quả sẽ không phải là một thảm họa, nhưng chắc chắn nó sẽ có ảnh hưởng đến toàn bộ khu vực. Ví dụ: lắp đặt đèn chiếu sáng thấp ở trần nhà cao sẽ cản trở tầm nhìn đầy đủ và việc lắp đặt đèn chiếu sáng cao ở trần nhà thấp sẽ lấn át khu vực, tràn ngập ánh sáng và cuối cùng tốn nhiều tiền hơn. Do đó, điều quan trọng là phải tính đến chiều cao trần nhà của bạn khi chọn các tùy chọn chiếu sáng thích hợp cho căn phòng của bạn.
Đèn Led High Bay tạm thời 150W
Tính năng sản phẩm:
● Ổ cắm tích hợp, có thể liên kết từng cái một.
● Thích hợp cho nơi khô ráo và ẩm ướt.
● Móc di động, dễ dàng mang theo và lắp đặt nhanh chóng.
Sự chỉ rõ:
| định mức Watts | 150W |
| Điện áp đầu vào | 100-277VAC/50-60Hz |
| thông lượng phát sáng | 19500lm |
| đổi trả | 400 Watt MH/HPS |
| Giấy chứng nhận | CE ROHS;ETL DLC đang chờ xử lý |
| Tài xế | nguồn điện nội bộ |
| góc chùm | 360 độ |
| Nguồn sáng/Đếm | LED SMD2835 |
| Chỉ số hoàn màu (CRI) | Ra > 80 |
| Nhiệt độ hoạt động | -40 độ ~ 45 độ |
| Đế đèn | móc cài đặt |
| Hiệu suất phát sáng của đèn LED | >150lm/w |
| Nhiệt độ màu | 5000K Trắng mát / 5700K CW |
| Tuổi thọ bộ phát LED | 50,000 giờ ở 25 độ |
| Kích thước | ¢150*375mm |
| địa chỉ IP | 65 |
| Sự bảo đảm | 3/5 năm |

