1. Rất nhiều điểm tương đồng
Thuyền, ô tô và các thiết bị khác đều sử dụng hệ thống điện 12V. Điều này cho thấy rằng bạn không cần chuẩn bị thêm máy biến áp để điều chỉnh điện áp hoạt động của đèn LED dưới nước 12V; thay vào đó, bạn có thể sử dụng một số loại pin và hệ thống năng lượng thông thường trong cuộc sống hàng ngày.
2. Đáng tin cậy
Đèn hồ bơi LED 12V rất an toàn. Sẽ không xảy ra cháy nổ trong hệ thống mạch 12V/24V, ngay cả khi xảy ra sự cố đoản mạch. Trong trường hợp xảy ra sự cố rò rỉ, điện áp 12V sẽ khó thâm nhập vào các mô của con người hơn do bản thân cơ thể con người có chứa điện trở. Do đó, mặc dù 24V thấp hơn mức điện áp an toàn là 36V nhưng một số người vẫn thích đèn LED dưới nước 12V.
3. Thao tác đơn giản hơn
Cho rằng 12V là điện áp nguồn điển hình và an toàn cho hệ thống điện, nhiều cá nhân có kinh nghiệm thực tế về quy trình lắp đặt và thay thế. Các thiết bị cần thiết cho tòa nhà là tương đối phổ biến và được tìm thấy trong nhiều ngôi nhà. Nó cũng đơn giản để có được nó từ một nhà bán lẻ.
4. Phổ thông đầu phiếu
Bạn có thể tự do chọn đèn LED 12V nếu bạn bè và hàng xóm của bạn cũng vậy. Theo số đông thường là cách hành động tốt nhất vì nó cho phép bạn nhận được lời khuyên của họ về việc mua hàng, cài đặt và sử dụng.

| Quyền lực | 12W 18W 24W |
| điện áp định mức | DC12V/DC24V |
| vật liệu | ABS tia cực tím |
| màu sáng | Vàng/trắng/RGB/RGB |
| cài đặt | nhúng |
| Ra. | 80 |
| đường kính lỗ | Ф290*70mm |
| Sự bảo đảm | 2 năm |
